![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJS0U6FV2WxDY_GXqSbHjR3byTPIg4b7mIcg3gahl-I6OZ5kYmhAwAcDAKiIx-Pz7W4wDL-kFthfd-NfO74C9qurE46rHz58ItSyAHh-8Ts__TZwuYhf5ZTDiFPJggQQTkYG6upJhzapGLyMkw9tK2XZNNTx1zaknJ6Hn_PlicDge8jNEqtTEr_cTvAw/s1600/13.png)
ภายหลังจากที่ วาสนา นาน่วม ผู้สื่อข่าวชื่อดัง โพสต์รายงานว่า ท่านอ้น วัชรเรศร วิวัชรวงศ์ พระราชโอรสในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เสด็จกลับประเทศไทยเป็นครั้งแรก พร้อมกับมีภาพของท่านอ้นที่สนามบินสุวรรณภูมิ โดยมีคนไทยบางส่วนมารอต้อนรับ พร้อมเข้ากราบสมเด็จพระสังฆราช ที่วัดราชบพิธฯ สักการะศาลหลักเมือง วัดพระศรีรัตน ศาสดาราม และวัดหงส์รัตนาราม
ทั้งนี้ เมื่อย้อนกลับไปเมื่อประมาณ 1 ปีที่แล้ว ในเฟซบุ๊ก หลวงพี่หมี นทีทอง ได้เคยโพสต์ภาพที่หลายคนไม่เคยเห็น พร้อมระบุว่า ท่านชายอ้น ท่านชายวัชรเรศร วิวัชรวงศ์ เป็นเจ้าภาพกัณฑ์เทศน์มหาชาติ กัณฑ์ฉกษัตริย์ ณ วัดวชิรธรรมประทีป ลองไอร์แลนด์
ท่านชายอ้น ศรัทธาในพระพุทธศาสนา เข้าวัดทำบุญ สละทรัพย์สินส่วนตัวทำทาน อยู่เป็นประจำ
ท่านเป็นห่วงวัดอุษา ซึ่งเป็นเพียงวัดเล็กๆวัดหนึ่ง ในมหานครนิวยอร์ค สอบถามความคืบหน้า ที่พระธุดงค์ทำงานปรับปรุงวัด
ท่านชายอ้น เป็นคนอ่อนโยน มีอัธยาศัย กิริยาสุภาพนุ่มนวล ความประพฤติดีงาม สำรวมกายและวจีทวาร
ท่านชายอ้น เป็นคนดี ที่เรียบง่าย สมควรแก่การนำมาเผยแพร่ เป็นตัวอย่างที่ดี แก่เยาวชนไทย ที่ใช้ชีวิตในต่างประเทศ
คลิป
เรียบเรียงโดย mumkhao