![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgRD0y11unO_MukKVwnYfTB2HrBF5BI6stA6sLZAkv_HWpiGUWQ-tCl4RIGgaL33VEDto8xI86bJWSCEW8FnY5MZnbbkK0lWm21pKSdlz2y87cMZDmv3h0eVNGOHmeHHjey3jZh5f2XhFCIkMdzdgjqbGixXd_lkcjkF0EVDJwLPwS-Jt4vIrycOS2Liw/s1600/1.jpg)
จากกรณีที่ วาสนา นาน่วม ผู้สื่อข่าวชื่อดัง โพสต์รายงานว่า ท่านอ้น วัชรเรศร วิวัชรวงศ์ พระราชโอรสในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เสด็จกลับประเทศไทยเป็นครั้งแรก พร้อมกับมีภาพของท่านอ้นที่สนามบินสุวรรณภูมิ โดยมีคนไทยบางส่วนมารอต้อนรับ พร้อมเข้ากราบสมเด็จพระสังฆราช ที่วัดราชบพิธฯ สักการะศาลหลักเมือง วัดพระศรีรัตน ศาสดาราม และวัดหงส์รัตนาราม
ภาพจาก Wassana Nanuam
และนอกจากภาพที่ท่านอ้นทำบุญตามสถานที่ต่างๆแล้ว ก็ยังปรากฎภาพที่ท่านอ้น เสด็จไปนั่งทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่ร้านแห่งหนึ่งในกรุงเทพมหานคร พร้อมกับผู้ติดตาม และยังมีภาะที่ท่านอ้นนั่งตุ๊กๆอีกด้วย
ภาพจาก Wassana Nanuam
และแน่นอนว่าหลายๆคนก็อยากจะทราบว่าทะเบียนรถที่ท่านอ้นนั่งไปไหว้ศาลหลักเมืองทะเบียนอะไร เพื่อที่จะเป็นแนวทางในการนำไปซื้อสลากกินแบ่งในวันที่ 16 สิงหาคม 2566 ที่จะถึงนี้ โดยมีชาวโซเชียลเข้ามาเฉลยว่า ทะเบียนรถคือ 2808
อย่างไรก็ตามเป็นความชอบความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
เรียบเรียง สยามนิวส์