![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg0RTVh8Z8T68wH0HPBxorNABELJq0UZ7Scans-CpOBgwxtyfe-Ioy-hZLs3cuV0j-VfLclcVc2aoAU3ano2P2DVBV_WZDr6ZHANSIAenK4B3n7JgqzjQdTDtiwaOmkDxAFxvGYk31R_3Ynb5Em-QXtgX_O0ohNG-zYKBTQ78Rq-diMphD6YPHmoFzvNw/s1600/2.jpg)
ภายหลังจากที่ ท่านอ้น วัชรเรศร วิวัชรวงศ์ พระราชโอรสในพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เดินทางกลับประเทศไทยเป็นครั้งแรก เมื่อวันที่ 6 สิงหาคม 2566 ที่ผ่านมา และได้ตระเวนไหว้พระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ วัดพระแก้ว พระบรมหาราชวัง ศาลหลักเมือง วัดหงส์รัตนาราม
ข่าวท่านอ้นยังครองหน้าสื่อโซเชียลมีเดีย ของประเทศไทยเกินครึ่ง ประชาชน ต้อนรับด้วยความชื่นมื่นยิ้มแย้มแจ่มใส เป็นความสดชื่นดีใจ ในยามต้นฤดูฝนใหม่
ทำให้บรรยากาศความสามัคคีภายในชาติและความจงรักภักดีต่อสถาบัน พระมหากษัตริย์มีชีวิตชีวายิ่ง
#เรามีพระเจ้าแผ่นดินพระองค์เดียวกัน
โพสต์ดังกล่าว
เรียบเรียง สยามนิวส์