![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhnsZ7vG5kapb4hE-N4kSlbDWC0eFL2xhmmSEGtqSYAvYdjEhmeM2a9PNS05o7_cEcuykt_uKj_Lt8Hrb0c2Gy5cB-NYqTjARHZ6DQfGJUjVG3sPY5n20lE4ESpjsshswfNGq9kjo_ofjsc5o3qUNtVUnpk_mINZ-L3fF66ZfAji1idLmbKJ7EvP0LZiQ/s1600/11.png)
และมารับ ท่านอ้น กลับสหรัฐฯ ด้วยกัน ท่านอ้น เลยเลื่อนเดินทางกลับ พาเที่ยว ก่อน เมื่อวาน ไป อยุธยา มาแล้ว วันนี้ มาที่ รพ.ศิริราช ไหว้ กรมหลวงสงขลานครินทร์ สมเด็จย่า และ รัชกาลที่9 ทั้งนี้ ท่านอ่อง มีความตั้งใจอย่างสูง ที่จะมากราบถวายราชสักการะ สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก และ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ผู้ทรงเป็น ทูลกระหม่อมทวด และ สมเด็จทวด
โดยทั้ง 2 พระองค์ เป็นแรงบันดาลใจให้ท่านอ่องเรียนวิชาแพทย์ เพื่อรักษาผู้ป่วย ดั่งพระราชปณิธานของ สมเด็จทวด คือ ขอให้ถือผลประโยชน์ส่วนตัวเป็นที่2 ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่1
ขอบคุณWassana Nanuam