![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjJvoZjcfbwhBWyjVg2pe6UDZzpEpKdGm1mhM9sAQaLoStXquZ2qr2QouzmRsK-GDys83kWCzDDj6aj7LH89_shFDeP3wox9ThVCcU9QEFJ7AHl0pi8-QJgFHAOntRzZU_R1kC7n7I9sEEK5dlDF0YoX56ZrwL5niS4WHUf4dyf-izhvLTzuA5G12LtsA/s1600/1.jpg)
เมื่อเวลา 07.00 น. วันที่ 12 ก.พ.2567 สมาคมพุทธอุปถัมภ์แห่งประเทศไทย(กู้ภัยพนม) ศูนย์วิทยุกู้ภัยพนม รับแจ้งเหตุรถกระบะเฉี่ยวชนกับรถบรรทุก 6 ล้อ ที่บรรทุกเด็กนักเรียน ถนนหลวงหมายเลข 319 บริเวณหน้าวัดบ้านซ่อง ม.8 ต.บ้านซ่อง อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา จึงเร่งรุดไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบนักเรียนบาดเจ็บบนถนนทั้งหมด 13 ราย ส่วนใหญ่มีแผลถลอกตามร่างกาย แขนและขา และพบรถกระบะ ยี่ห้อโตโยต้า สภาพหน้ารถพังยับเยิน คนขับชื่อ นายสุรพงษ์ (ขอสงวนนามสกุล) อายุ 26 ปี ไม่ได้รับบาดเจ็บแต่อยู่ในอาการมึนงง เจ้าหน้าที่เร่งนำตัวผู้บาดเจ็บส่งโรงพยาบาลพนมสารคาม
จากการสอบถามนักเรียนที่ได้รับบาดเจ็บ กล่าวว่า รถ 6 ล้อรับส่งนักเรียนวิ่งมาตามปกติ แต่จู่ ๆ รถกระบะวิ่งจี้เข้ามาชนท้ายเต็มแรงเกิดเหตุดังกล่าว ก่อนที่ชาวบ้านจะเข้ามาช่วยเหลือพร้อมโทรแจ้งกู้ภัยพนม ด้าน ตำรวจ สภ.พนมสารคาม เตรียมดำเนินการตามขั้นตอนกฎหมายต่อไป