![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgMS8-yxEbp65lKj-d45XYG-f_jYYSNTxA5hr6UA7Erbra9LnF33bUzQAyfrX0RwfY0G7aa5vKZ6joEAIMIzN3-FIHXi_9LQYJisfMQ8C0g_ywVQ1QmcItRmj0uIdI5d1-i8mnClGhHL1i8mgBJfJ73V9UWtMmW63Q9fBI9zK9nN3zubU3n2etqWsaHZA/s1600/24.png)
วันที่ 3 พ.ค. 2567 ได้เกิดพายุฝน ลมแรงและลูกเห็บตกในพื้นที่อำเภอภูกระดึง จังหวัดเลย ส่งผลให้บ้านเรือนประชาชนได้รับความเสียหายกว่า 32 หลัง ในตำบลห้วยส้ม และตำบลผานกเค้า ซึ่งทุกภาคส่วนกำลังเร่งให้การช่วยเหลือ
นายศุภฤกษ์ น้อยสุวรรณ นายอำเภอภูกระดึง พร้อมด้วยปลัดอำเภองานป้องกัน นายกองค์การบริหารส่วนตำบล ผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการหมู่บ้าน และเจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นได้ร่วมกันออกสำรวจความเสียหาย มีผู้ประสบภัยทั้งสิ้น จำนวน 32 หลังคาเรือน เช่น ตำบลห้วยส้ม บ้านห้วยไผ่ บ้านห้วยหมาก ตำบลผานกเค้า
สำหรับการเกิดพายุครั้งนี้ ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิต และเป็นพายุหนักในรอบ 10 ปี ทางอำเภอภูกระดึงได้แจ้งให้กำนัน ผู้ใหญ่บ้านและองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่ สำรวจความเสียหายและให้การช่วยเหลือตามระเบียบต่อไป