![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEihdS1l0YXDRWaXt9KTcE-U0yMqp8BQ8oaLlvh8JIXqjksK5MfUSBVmwWMhVfSd3VkZfWnloWoMLvHTd1M44esUOdDxPC0YVQQsNovVtoMp6ApmjYXyN5-Pkt2VgKqfxekd1G0qYcm_YgXTZL3TFltdR232BtQnquByOBhneflhGisUdTT_jlo2vp-lAg/s1600/2.png)
วันที่ 13 พ.ค. 2567 เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี ได้รับแจ้งเหตุต้นไม้หักโค่นล้มทับ ด.ญ. 3 ขวบเสียชีวิต หลังเกิดพายุลมแรง ที่หมู่ 4 ต.หนองกลางดง อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี จึงประสานแพทย์ รุดไปตรวจสอบพร้อมเจ้าหน้าที่ปภ.อบจ.อุทัยธานี เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง และหน่วยกู้ภัยอุทัยธานี
ที่เกิดเหตุพบต้นประดู่ขนาดใหญ่โค่นลงมาทับเพิงพักปลูกสร้างไว้พักผ่อนข้างบ้าน โดยมีร่างเด็กหญิงวัย 3 ขวบ ถูกทับติดอัดอยู่กับโต๊ะเป็นที่น่าสลดใจ โดยมีผู้เป็นยายร่ำไห้แทบขาดใจ เจ้าหน้าที่ต้องช่วยกันใช้เลื่อยยนต์ตัดต้นไม้นำร่างหนูน้อยออกมา
สอบถามทราบว่า ก่อนเกิดเหตุยายไปรับหลานกลับจากโรงเรียนอนุบาลมาถึงบ้าน ก็ให้หลานนั่งกินผัดหมี่อยู่ที่เพิงพัก ซึ่งหลานนั้นบอกว่า อยากเป่าเค้กวันเกิด ตนเองจึงเตรียมเค้กและไก่ทอดไว้ให้หลาน โดยบอกกับหลานว่า จะเป่าเค้กกันในตอนเย็นหลังจากที่ตากลับมาจากเลี้ยงควาย ปรากฎว่าเกิดพายุลมกระโชกแรงซัดประดู่ โค่นลงมาทับเพิงพัก และทับร่างเด็กหญิงอัดติดอยู่กับโต๊ะเสียชีวิต และวันนี้ยังเป็นวันเกิดอายุ 3 ขวบของน้องอีกด้วย