![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9hKy9tG3q9rt-wWzufg7S4Zeu5_yEHu6LuNXSfI1rlhlgrdMG34tgyZ1QXb9BKAHAmKA7D1QQQIu6BDNdsTqogrLyKnM-y-lZKOqFbl5bnOkegCIphl-nMAVDhXHbsGsaE4Jc_vEnVwmV3OAa_IYzc8rUAEbbHyMheOqpcXiUmxaiiZkWf41aSFoM2A/s1600/16.png)
วันที่ 4 มิ.ย. 2567 เพจNAKON45 อัญวุฒิ โพธิ์อำไพได้โพสต์ข้อความว่า ด่วน. สมุทรปราการ ที่ตลาดนัดบางหญ้าแพรกมีเหตุยิงกันครับตอนนี้ จนท.กำลังไป
รายงานเบื้องต้นทราบว่าจุดเกิดเหตุอยู่ที่ ตลาดนัดเลียบด่วนบางหญ้าแพรก ซอยบางหญ้าแพรก ถนนปู่เจ้าสมิงพราย เขตสำโรงใต้ มีผู้บาดเจ็บอย่างน้อย 2 ราย ตอนนี้ถูกส่งตัวด่วนไปรักษาต่อที่โรงพยาบาล
โดยเหตุการณ์ครั้งนี้เกิดขึ้นในพื้นที่ สภ.สำโรงใต้ จ.สมุทรปราการ บริเวณตลาดนัดเรียบด่วนบางหญ้าแพรก ซอยบางหญ้าแพรก ถนนปู่เจ้าสมิงพราย เขตสำโรงใต้ จ.สมุทรปราการ เบื้องต้นมีผู้บาดเจ็บ เป็นหญิง 1 รายโดนยิงช่วงท้ายทอย อาการสาหัส และชายอีก 1 คน โดนลูกหลงได้รับบาดเจ็บเช่นกัน